11.6.2018

20 STYRKIR ÚR SAMFÉLAGSSJÓÐI ISAVIA

Isavia hefur úthlutað styrkjum til 20 verkefna úr samfélagssjóði sínum. Verkefnin eru af fjölbreyttum toga. Við val á styrkþegum er áhersla er lögð á umhverfismál, mannúðarmál, forvarnir, flugtengd málefni, listir, menningu og menntamál. Úthlutað er úr sjóðnum tvisvar á ári og ætíð berst nokkuð mikill fjöldi umsókna. Verkefnin sem fengu styrk að þessu sinni eru:

 

 • Erumenn

Styrkur vegna myndlistarsýningar í Listasafni Árnesinga. Sýningin er marglaga margmiðlunarsýning á verkum Sigrúnar Harðardóttur.

 • Félag um stofnun lýðháskóla á Flateyri

Styrkur til að skapa nýjan og nánast óþekktan valkost í íslensku menntakerfi.

 • Foreldrahús – Vímulaus æska

Styrkur vegna V.E.R.A. sem er úrræði sem Foreldrahús hefur boðið upp á fyrir börn og unglinga á aldrinum 10 til 17 ára sem eru með áhættuhegðun og fjölskyldur þeirra.

 • GL Einstefna

Styrkur vegna heimildarmyndar um rafstöð varnarliðsins á Keflavíkurflugvelli. Rakin er saga orkunotkunar á flugvellinum. Greint er frá því þegar öllu orkukerfinu var breytt í 50 riða 220 volta straum og aðkomu Isavia að því verkefni.

 • Heimili og skóli – landssamtök foreldra

Styrkur vegna fræðsluherferðar fyrir skólaárið 2018-2019 um einelti, vináttu og samskiptafærni.

 • Hinsegin kórinn

Styrkur vegna uppfærslu á heimasíðu kórsins. Markmið Hinsegin kórsins er að stuðla að þátttöku og sýnileika hinsegin fólks í menningarlífi landsins.

 • Jafnréttishús

Styrkur til forvarnar- og æskulýðsstarfs.

 • Keilir

Styrkur vegna kaupa á allt að 12 litlum vélmennum til kennslu ungmenna til að búa nemendur undir virka þátttöku í fjórðu iðnbyltingunni.

 • Knattspyrnufélagið Reynir Sandgerði

Styrkur til barna- og unglingaráðs félagsins.

 • Músík í Mývatnssveit

Styrkur vegna klassískra tónleika sem Músík í Mývatnssveit hefur staðið fyrir í Mývatnssveit, Reykjahlíðarkirkju og á Skútustöðum um páska. Tónleikarnir eru til eflingar á menningartengdri ferðaþjónustu á landsbyggðinni.

 • Sandgerðisbær

Styrkur vegna útgáfu Forvarnarteymis Sandgerðis, Garðs og Voga á segul með viðmiðunartíma fyrir skjánotkun miðað við aldur barna.

 • Sigríður Kristín Þorgrímsdóttir

Styrkur vegna menningarviku um Jakobínu Sigurðardóttur skáldkonu (1918-1994) sem haldin verður í ágúst. Þá verður skáldkonan og verk hennar kynnt.

 • Sjálfboðaliðasamtökin Heilsubærinn Bolungarvík

Styrkur til endurbyggingar körfuboltavallarins í Bolungarvík og til verkefnisins „Hjólað óháð aldri“.

 • Skógræktarfélag Hafnarfjarðar

Styrkur vegna skógræktarverkefnis í Hamranesi í Hafnarfirði. Þar voru áður öskuhaugar sem var lokað 1990.

 • Steinbogi kvikmyndagerð

Styrkur til gerðar heimildarmyndar um bandarísku sprengjuflugvélina B24D Liberator sem fórst á Fagradalsfjalli á Reykjanesi fyrir 75 árum. Einnig styrkur til að taka upp minningarathöfn vegna þess að 75 eru liðin frá slysinu.

 • Stofnun Vigdísar Finnbogadóttur

Styrkur vegna útgáfu á danskri þýðingu á bókinni Tungumálin ljúka upp heiminum – Orð handa Vígdísi. Þýðingin er gefin út í tilefni af 100 ára afmæli fullveldis Íslands í ár. Bókin inniheldur 27 texta eftir marga af þekktustu samtímahöfundum Íslands.

 • Team Spark

Styrkur í umhverfisverkefni á vegum Team Spark þar sem nemendur í Háskóla Íslands þróa á ári hverju eins manns rafmagnskappakstursbíl sem keppir síðan í árlegri alþjóðlegri hönnunar- og kappaksturskeppni. Í Team Spark er mikið lagt upp úr endurnýtanleika og sjálfbærni. Nemendum er kennt mikilvægi þess að vernda jörðina.

 • Ungmennafélag Grindavíkur

Styrkur til forvarnar- og félagssjóðs UMFG sem hefur haft það að markmiði að styðja og styrkja ungmenni á aldrinum 6 til 16 ára til íþróttaiðkunar með því að greiða æfingagjöld þeirra sem þurfa. Þá hefur sjóðurinn staðið fyrir forvarnarverkefnum fyrir ungmenni.

 • Veraldarvinir

Styrkur vegna umhverfisverkefnisins „Burt með plastið – hreinsum Ísland“.

 • Þróttur Vogunum

Styrkur til að efla innviði barna- og unglingastarfs Þróttar.

 

Um styrktarsjóð Isavia

Isavia styrkir góð málefni á hverju ári eftir afmarkaðri stefnu sem er í samræmi við samþykkt stjórnar félagsins. Styrkirnir skiptast í þessa þrjá flokka: Styrktarsjóður Isavia hjá Landsbjörgu veitir styrki til björgunarsveita um allt land. Sveitirnar eru styrktar til kaupa á hópslysabúnaði og er sérstök áhersla lögð á björgunarsveitir nálægt flugvöllum og fjölförnum ferðamannastöðum. Styrktarsjóðir Isavia hjá HÍ og HR veita styrki til nemenda á meistara- og doktorsstigi sem vinna að lokaverkefnum tengdum flugi eða ferðaþjónustu. Háskólarnir annast úthlutun úr sjóðunum. Í gegnum samfélagssjóð leggur Isavia sitt af mörkum til þess að metnaðarfullt starf á ýmsum sviðum samfélagsins fái dafnað. Til að skerpa á málaflokknum hefur félagið lagt áherslu á: Forvarnarverkefni fyrir ungmenni, líknarmál, góðgerðarmál, umhverfismál og verkefni sem tengjast flugi.