Hoppa yfir valmynd
11.6.2018
20 STYRKIR ÚR SAMFÉLAGSSJÓÐI ISAVIA

20 STYRKIR ÚR SAMFÉLAGSSJÓÐI ISAVIA

Isavia hefur úthlutað styrkjum til 20 verkefna úr samfélagssjóði sínum. Verkefnin eru af fjölbreyttum toga. Við val á styrkþegum er áhersla er lögð á umhverfismál, mannúðarmál, forvarnir, flugtengd málefni, listir, menningu og menntamál. Úthlutað er úr sjóðnum tvisvar á ári og ætíð berst nokkuð mikill fjöldi umsókna. Verkefnin sem fengu styrk að þessu sinni eru:

 

 • Erumenn

Styrkur vegna myndlistarsýningar í Listasafni Árnesinga. Sýningin er marglaga margmiðlunarsýning á verkum Sigrúnar Harðardóttur.

 • Félag um stofnun lýðháskóla á Flateyri

Styrkur til að skapa nýjan og nánast óþekktan valkost í íslensku menntakerfi.

 • Foreldrahús – Vímulaus æska

Styrkur vegna V.E.R.A. sem er úrræði sem Foreldrahús hefur boðið upp á fyrir börn og unglinga á aldrinum 10 til 17 ára sem eru með áhættuhegðun og fjölskyldur þeirra.

 • GL Einstefna

Styrkur vegna heimildarmyndar um rafstöð varnarliðsins á Keflavíkurflugvelli. Rakin er saga orkunotkunar á flugvellinum. Greint er frá því þegar öllu orkukerfinu var breytt í 50 riða 220 volta straum og aðkomu Isavia að því verkefni.

 • Heimili og skóli – landssamtök foreldra

Styrkur vegna fræðsluherferðar fyrir skólaárið 2018-2019 um einelti, vináttu og samskiptafærni.

 • Hinsegin kórinn

Styrkur vegna uppfærslu á heimasíðu kórsins. Markmið Hinsegin kórsins er að stuðla að þátttöku og sýnileika hinsegin fólks í menningarlífi landsins.

 • Jafnréttishús

Styrkur til forvarnar- og æskulýðsstarfs.

 • Keilir

Styrkur vegna kaupa á allt að 12 litlum vélmennum til kennslu ungmenna til að búa nemendur undir virka þátttöku í fjórðu iðnbyltingunni.

 • Knattspyrnufélagið Reynir Sandgerði

Styrkur til barna- og unglingaráðs félagsins.

 • Músík í Mývatnssveit

Styrkur vegna klassískra tónleika sem Músík í Mývatnssveit hefur staðið fyrir í Mývatnssveit, Reykjahlíðarkirkju og á Skútustöðum um páska. Tónleikarnir eru til eflingar á menningartengdri ferðaþjónustu á landsbyggðinni.

 • Sandgerðisbær

Styrkur vegna útgáfu Forvarnarteymis Sandgerðis, Garðs og Voga á segul með viðmiðunartíma fyrir skjánotkun miðað við aldur barna.

 • Sigríður Kristín Þorgrímsdóttir

Styrkur vegna menningarviku um Jakobínu Sigurðardóttur skáldkonu (1918-1994) sem haldin verður í ágúst. Þá verður skáldkonan og verk hennar kynnt.

 • Sjálfboðaliðasamtökin Heilsubærinn Bolungarvík

Styrkur til endurbyggingar körfuboltavallarins í Bolungarvík og til verkefnisins „Hjólað óháð aldri“.

 • Skógræktarfélag Hafnarfjarðar

Styrkur vegna skógræktarverkefnis í Hamranesi í Hafnarfirði. Þar voru áður öskuhaugar sem var lokað 1990.

 • Steinbogi kvikmyndagerð

Styrkur til gerðar heimildarmyndar um bandarísku sprengjuflugvélina B24D Liberator sem fórst á Fagradalsfjalli á Reykjanesi fyrir 75 árum. Einnig styrkur til að taka upp minningarathöfn vegna þess að 75 eru liðin frá slysinu.

 • Stofnun Vigdísar Finnbogadóttur

Styrkur vegna útgáfu á danskri þýðingu á bókinni Tungumálin ljúka upp heiminum – Orð handa Vígdísi. Þýðingin er gefin út í tilefni af 100 ára afmæli fullveldis Íslands í ár. Bókin inniheldur 27 texta eftir marga af þekktustu samtímahöfundum Íslands.

 • Team Spark

Styrkur í umhverfisverkefni á vegum Team Spark þar sem nemendur í Háskóla Íslands þróa á ári hverju eins manns rafmagnskappakstursbíl sem keppir síðan í árlegri alþjóðlegri hönnunar- og kappaksturskeppni. Í Team Spark er mikið lagt upp úr endurnýtanleika og sjálfbærni. Nemendum er kennt mikilvægi þess að vernda jörðina.

 • Ungmennafélag Grindavíkur

Styrkur til forvarnar- og félagssjóðs UMFG sem hefur haft það að markmiði að styðja og styrkja ungmenni á aldrinum 6 til 16 ára til íþróttaiðkunar með því að greiða æfingagjöld þeirra sem þurfa. Þá hefur sjóðurinn staðið fyrir forvarnarverkefnum fyrir ungmenni.

 • Veraldarvinir

Styrkur vegna umhverfisverkefnisins „Burt með plastið – hreinsum Ísland“.

 • Þróttur Vogunum

Styrkur til að efla innviði barna- og unglingastarfs Þróttar.

 

Um styrktarsjóð Isavia

Isavia styrkir góð málefni á hverju ári eftir afmarkaðri stefnu sem er í samræmi við samþykkt stjórnar félagsins. Styrkirnir skiptast í þessa þrjá flokka: Styrktarsjóður Isavia hjá Landsbjörgu veitir styrki til björgunarsveita um allt land. Sveitirnar eru styrktar til kaupa á hópslysabúnaði og er sérstök áhersla lögð á björgunarsveitir nálægt flugvöllum og fjölförnum ferðamannastöðum. Styrktarsjóðir Isavia hjá HÍ og HR veita styrki til nemenda á meistara- og doktorsstigi sem vinna að lokaverkefnum tengdum flugi eða ferðaþjónustu. Háskólarnir annast úthlutun úr sjóðunum. Í gegnum samfélagssjóð leggur Isavia sitt af mörkum til þess að metnaðarfullt starf á ýmsum sviðum samfélagsins fái dafnað. Til að skerpa á málaflokknum hefur félagið lagt áherslu á: Forvarnarverkefni fyrir ungmenni, líknarmál, góðgerðarmál, umhverfismál og verkefni sem tengjast flugi.